download.vn
  • Tất cả
    • Giáo án
    • Bài giảng
    • Học tập
    • Tài liệu
    • Hướng dẫn
    • Giáo án
    • Bài giảng
    • Học tập
    • Đề thi
    • Tài liệu Giáo viên
    • Word Tích hợp
    • Kế hoạch dạy học

trắc nghiệm đúng sai

  • 🖼️

    Khắc phục lỗi Chrome sử dụng quá nhiều RAM

    Google Chrome là trình duyệt web phổ biến nhất hiện nay nhưng nó vẫn khiến người dùng khó chịu bởi tốn nhiều bộ nhớ. Tuy nhiên, bài viết sẽ cung cấp cho bạn cách làm nhẹ Chrome hơn. Xếp hạng: 3,6 · 7 phiếu bầu
  • 🖼️

    Hướng dẫn cài đặt và sử dụng Free Pascal

    Free Pascal là phần mềm học lập trình Pascal miễn phí với giao diện tương đối đơn giản. Pascal là ngôn ngữ lập trình cơ bản nhất, thích hợp với những người bắt đầu làm quen với lập trình thông Xếp hạng: 4,1 · 64 phiếu bầu
  • 🖼️

    Cách sửa lỗi Cốc Cốc dùng quá nhiều RAM

    Cốc Cốc - trình duyệt web của người Việt Nam cũng là một trong những sản phẩm sử dụng mã nguồn mở Chronium như Chrome, chính vì vậy việc nó ngốn RAM của máy tính cũng không có gì là lạ! Xếp hạng: 2,9 · 8 phiếu bầu
  • 🖼️

    Cách sử dụng tính năng Thả thính trên Zalo

    Sử dụng tính năng Thả thính trên Zalo để kết bạn mới và trò chuyện với họ. Xếp hạng: 3 · 6 phiếu bầu
  • 🖼️

    Cách dùng tính năng nhật ký chung trên Zalo

    Tính năng "Nhật ký chung" trên Zalo cho phép 2 người bạn thân hoặc yêu nhau chia sẻ những khoảnh khắc riêng tư với nhau. Tính năng này khá thú vị, tạo thêm khoảng không gian riêng để lưu trữ những ký ức, những kỷ niệm đáng nhớ của 2 người. Xếp hạng: 3 · 9 phiếu bầu
  • 🖼️

    Cách dùng video TikTok làm hình nền điện thoại

    Bài viết này sẽ giúp bạn đặt bất cứ video mình thích trên Tik Tok làm hình nền động của bạn trên điện thoại Xếp hạng: 4,2 · 5 phiếu bầu
  • 🖼️

    Cách sử dụng hiệu ứng pháo hoa trên Zalo

    Zalo vừa mang trở lại tính năng "Chúc mừng năm mới" trên toàn bộ các phiên bản di động của mình. Xếp hạng: 3,6 · 16 phiếu bầu
  • 🖼️

    Hướng dẫn sử dụng VTV Go trên máy tính

    VTV Go là ứng dụng xem tivi trực tuyến có chất lượng tốt nhất hiện nay. Với ứng dụng VTV Go bạn có thể xem toàn bộ các chương trình truyền hình chiếu trên các kênh sóng của Đài truyền hình Việt Nam. Xếp hạng: 3,6 · 5 phiếu bầu
  • 🖼️

    FIFA Online 4: Sử dụng Team Color thế nào?

    Team Color là tính năng mới và khá thú vị trên FIFA Online 4. Bằng cách mở thật nhiều các "khóa" này, cầu thủ của bạn sẽ tăng chỉ số, còn đội bóng của bạn sẽ mạnh mẽ hơn rất nhiều. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Cách dùng video làm hình nền, ảnh bìa Facebook

    Dùng video làm ảnh cover Facebook là một trong những thủ thuật rất hay giúp tài khoản Facebook của bạn trở nên đặc biệt, nổi bật và sinh động hơn rất nhiều so với những tấm ảnh tĩnh thông thường. Xếp hạng: 3 · 2 phiếu bầu
  • 🖼️

    Những phím tắt thông dụng nhất trên Cốc Cốc

    "Phím tắt" từ lâu đã là một trong những thao tác quen thuộc của người dùng máy tính. Không chỉ vì nó thuận tiện mà còn tiết kiệm được khá nhiều thời gian khi phải làm việc với các phần mềm hoặc các trình duyệt Internet. Xếp hạng: 4,7 · 3 phiếu bầu
  • 🖼️

    Các lỗi thường gặp khi sử dụng Google Chrome

    Khi sử dụng Google Chrome bạn có thường xuyên gặp phải các lỗi như kết nối riêng tư, đơ trình duyệt, vv. Dưới đây sẽ là một số cách sửa lỗi cho trình duyệt Google Chrome đến các bạn. Xếp hạng: 4 · 3 phiếu bầu
  • 🖼️

    Những ứng dụng miễn phí thay thế Microsoft Office

    Microsoft Office là bộ công cụ văn phòng tốt và phổ biến nhất hiện nay, tuy nhiên, việc cài đặt và sử dụng công cụ này đôi khi lại không hề dễ dàng. Chình vì vậy, người dùng đang có xu hướng tìm tới những sự thay thế khác.Microsoft Office 2007 Xếp hạng: 3 · 6 phiếu bầu
  • 🖼️

    Những phím tắt thông dụng trong Adobe Audition CC

    Adobe Audition CC chắc chắn là phần mềm không thể thiếu với tín đồ chỉnh sửa âm thanh. Những phím tắt dưới đây sẽ giúp bạn cắt nhạc trong Adobe Audition dễ dàng hơn. Xếp hạng: 3,7 · 3 phiếu bầu
  • 🖼️

    Tổng hợp những hàm Excel dùng trong ngân hàng

    Tổng hợp các hàm tính của Excel trong lĩnh vực ngân hàng, như FV và PMT sử dụng trong hoạt động gửi tiền, hay PPMT và TPMT trong hoạt động vay tiền ngân hàng. Xếp hạng: 1 · 1 phiếu bầu
  • 🖼️

    Cài đặt và sử dụng SmallPDF trên máy tính

    Smallpdf là phần mềm chuyển đổi văn bản sang các định dạng khác nhau khá phổ biến hiện nay. Cài đặt Smallpdf để có thể convert văn bản ở mọi lúc, mọi nơi. Xếp hạng: 4 · 3 phiếu bầu
  • 🖼️

    Cách dùng Question Sticker đặt câu hỏi trên Instagram

    Question Sticker là một tính năng mới mà Instagram vừa bổ sung cho người dùng của mình. Nó cho phép người dùng đăng tải những bức ảnh kèm một câu hỏi vui lên Instagram Stories để những người khác có thể bình luận hoặc tương tác. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Cách dùng tính năng làm việc nhóm trên Dropbox

    Tính năng team mà Dropbox vừa tích hợp vào dịch vụ của mình sẽ giúp người dùng có thể liên kết với nhau, cùng trao đổi tài liệu, công việc cũng như quản lý các tệp tin theo một nhóm nhất định. Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu
  • 🖼️

    6 cách gõ nội dung trên điện thoại Android

    Có rất nhiều cách bấm chữ trên bàn phím điện thoại Android. Bài viết sẽ tổng hợp cho bạn tất cả cách gõ phím trên Android hiện nay. Xếp hạng: 4,5 · 2 phiếu bầu
  • 🖼️

    Cách sử dụng 3G tiết kiệm nhất trên Chrome

    Ngày nay, việc sử dụng một gói cước 3G nào đó của các nhà mạng viễn thông đã trở thành nhu cầu thường ngày của những người sử dụng Smartphone. Tuy nhiên nếu bạn không “dư dả” để lựa chọn gói 3G với dung lượng lớn thì tốt nhất là phải tìm mọi cách tiết kiệm Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Hướng dẫn sử dụng Clean Master trên máy tính

    Clean Master sẽ giúp bạn loại bỏ hoàn toàn những rắc rối đó để lấy lại "phong độ" cho máy tính của bạn. Ứng dụng này hiện đã được nhiều người dùng thiết bị di động tin tưởng và sử dụng, với Clean Master trên máy tính, bạn sẽ có những tính năng như dọn file Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu
  • 🖼️

    Người dùng Facebook đua nhau nhìn lại năm 2017

    Facebook vừa cho ra mắt tính năng Year In Review, giúp người dùng tổng kết lại các sự kiện trong năm thông qua hình ảnh. Nhờ đó, bạn sẽ được xem lại những khoảnh khắc đáng nhớ của mình trong cả năm 2017. Xếp hạng: 3 · 2 phiếu bầu
  • 🖼️

    Cách đăng ký và sử dụng Internet Banking Sacombank

    Internet Banking Sacombank là dịch vụ ngân hàng điện tử của Ngân hàng thương mại cổ phần Sài Gòn Thương Tín. Cho phép người dùng chuyển tiền, thanh toán hóa đơn, gửi tiết kiệm, tra cứu số dư tài khoản 24/7 mà không cần tới trực tiếp các điểm giao dịch. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Hướng dẫn mua sắm online trên ứng dụng Lazada

    Nếu bạn chưa tham gia mua sắm online bao giờ thì hãy xem qua bài viết dưới đây để lưu ý những điểm cần chú ý trong khi mua hàng trên ứng dụng mua sắm trực tuyến Lazada nhé, nếu bạn chưa có tài khoản thì hãy xem qua ở bài viết Cách tạo tài khoản Lazada để m Xếp hạng: 3
  • Quay lại
  • Xem thêm

Mới nhất trong tuần

  • Chia sẻ trải nghiệm chuyến về thăm quê ngoại với ông bà (5 mẫu)

    🖼️ Văn mẫu lớp 6
  • Viết bài văn kể về một trải nghiệm ở trường (5 mẫu)

    🖼️ Văn mẫu lớp 6
  • Kể về một việc tốt em đã làm (38 mẫu)

    🖼️ Văn mẫu lớp 6
  • Giáo án PPT Hoạt động trải nghiệm 4 tích hợp Video AI Học kì 1

    🖼️ Giáo án PowerPoint HĐTN 4 tích hợp AI Tuần 1-18
  • Giáo án PPT Hoạt động trải nghiệm 4 tích hợp Video AI (Cả năm)

    🖼️ Giáo án PowerPoint HĐTN 4 tích hợp AI
  • Giáo án PPT Lịch sử 8 tích hợp AI (Cả năm)

    🖼️ Giáo án PowerPoint Sử 8 tích hợp AI (Bài 1-9)
  • Giáo án PPT Mĩ thuật 8 tích hợp Video AI

    🖼️ Giáo án PowerPoint Mĩ thuật 8 tích hợp AI
  • Bài giảng điện tử môn Khoa học 5 sách Kết nối tri thức (Học kì 2)

    🖼️ Giáo án PowerPoint Khoa học 5 (Full)
  • Bài giảng điện tử môn Khoa học 5 sách Kết nối tri thức (Học kì 1)

    🖼️ Giáo án PowerPoint Khoa học 5 (Full)
  • Bài giảng điện tử môn Khoa học 5 sách Kết nối tri thức (Cả năm)

    🖼️ Giáo án PowerPoint Khoa học 5 (Full)

Tài khoản

Gói thành viên

Giới thiệu

Điều khoản

Bảo mật

Liên hệ

Facebook

Twitter

DMCA

Giấy phép Mạng Xã Hội số 569/GP-BTTTT. Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 30/08/2021. Chịu trách nhiệm nội dung: Lê Ngọc Lam. Cơ quan chủ quản: CÔNG TY CỔ PHẦN MẠNG TRỰC TUYẾN META. Địa chỉ: 56 Duy Tân, Phường Cầu Giấy, Hà Nội. Điện thoại: 02.432.233.396. Email: downloadvn@meta.vn. Bản quyền © 2026 download.vn.
✓