phân tích
-

Văn mẫu lớp 12: Phân tích tác phẩm Những đứa con trong gia đình của Nguyễn Thi
Phân tích Những đứa con trong gia đình của Nguyễn Thi gồm 12 mẫu hay nhất, không chỉ giúp các bạn cảm nhận được hình tượng của người con yêu gia đình, yêu quê hương đất nước mà còn là tình yêu của chính tác giả vào những đứa con tinh thần của mình. Xếp hạng: 3,6 · 17 phiếu bầu -

Văn mẫu lớp 10: Phân tích hình tượng nhân vật Giăng-Van-giăng (2 Dàn ý + 9 Mẫu)
Phân tích nhân vật Giăng Van-giăng để thấy được tình yêu thương cao cả và bản lĩnh cứng cỏi chống lại cái ác. Giăng Van-giăng là sự hiện diện ở tầm vóc phi thường, như một vị cứu tinh, một đấng cứu thế. Xếp hạng: 3,4 · 17 phiếu bầu -

Văn mẫu lớp 11: Dàn ý phân tích tác phẩm Hai đứa trẻ (7 Mẫu)
Dàn ý phân tích tác phẩm Hai đứa trẻ của Thạch Lam bao gồm 7 mẫu dàn ý chi tiết nhất, giúp các bạn lớp 11 có thêm nhiều tư liệu tham khảo, củng cố kiến thức ngữ văn. Vậy sau đây là trọn bộ 7 dàn ý phân tích Hai đứa trẻ mời các bạn theo dõi. Xếp hạng: 3,6 · 29 phiếu bầu -

Văn mẫu lớp 9: Phân tích bài thơ Nhớ rừng của Thế Lữ (Sơ đồ tư duy)
Phân tích bài thơ Nhớ rừng tuyển chọn 11 mẫu hay, đặc sắc nhất, kèm theo 2 dàn ý chi tiết và sơ đồ tư duy, giúp các em học sinh lớp 9 hiểu rõ hơn về tâm trạng phẫn uất, tù túng tới tột đỉnh của chúa sơn lâm khi bị giam cầm. Xếp hạng: 4,3 · 26 phiếu bầu -

Phân tích bài thơ Đêm nay Bác không ngủ của Minh Huệ (Dàn ý + 14 mẫu)
Tài liệu Bài văn mẫu lớp 6: Phân tích bài thơ Đêm nay Bác không ngủ của Minh Huệ, bao gồm dàn ý và 10 bài văn mẫu vô cùng hữu ích. Xếp hạng: 4 · 65 phiếu bầu -

Phân tích nhân vật Lý Thông trong truyện Thạch Sanh (8 mẫu)
Phân tích nhân vật Lý thông trong truyện Thạch Sanh là tài liệu tham khảo được chúng tôi giới thiệu đến bạn đọc. Xếp hạng: 3,3 · 25 phiếu bầu -

Văn mẫu lớp 9: Phân tích các nhân vật trong truyện ngắn Lặng lẽ Sa Pa
Phân tích các nhân vật trong truyện ngắn Lặng lẽ Sa Pa của Nguyễn Thành Long gồm 3 bài văn mẫu, giúp các em học sinh lớp 9 hiểu rõ hơn về nhân vật anh thanh niên, bác lái xe, cô kĩ sư, ông họa sĩ. Xếp hạng: 3,7 · 13 phiếu bầu -

Phân tích đoạn trích Nếu cậu muốn có một người bạn (4 mẫu)
Download.vn sẽ cung cấp tài liệu hữu ích là Bài văn mẫu lớp 6: Phân tích đoạn trích Nếu cậu muốn có một người bạn. Xếp hạng: 4,1 · 51 phiếu bầu -

Văn mẫu lớp 8: Phân tích truyện Đánh nhau với cối xay gió
TOP 7 bài Phân tích truyện Đánh nhau với cối xay gió, kèm theo dàn ý chi tiết, giúp cho các em học sinh lớp 8 thấy được sự châm biếm của tác giả đối với lí tưởng hiệp sĩ phiêu lưu viển vông, hão huyền. Xếp hạng: 4,2 · 9 phiếu bầu -

Văn mẫu lớp 9: Đoạn văn phân tích nhân vật Lục Vân Tiên (4 mẫu)
Đoạn văn phân tích nhân vật Lục Vân Tiên trong “Lục Vân Tiên cứu Kiều Nguyệt Nga” giúp các em cảm nhận được tính cách nghĩa hiệp, dũng cảm của Lục Vân Tiên. Xếp hạng: 3,8 · 9 phiếu bầu -

Văn mẫu lớp 7: Phân tích tác phẩm Sự giàu đẹp của Tiếng Việt
Sau đây, Download.vn sẽ giới thiệu Bài văn mẫu lớp 7: Phân tích tác phẩm Sự giàu đẹp của Tiếng Việt, mời bạn đọc tham khảo. Xếp hạng: 3,5 · 8 phiếu bầu -

Viết văn bản nghị luận phân tích, đánh giá nội dung và nghệ thuật truyện Thần Biển
Phân tích, đánh giá nội dung và nghệ thuật truyện Thần Biển mang đến bài văn mẫu hay, ấn tượng nhất. Xếp hạng: 4,4 · 12 phiếu bầu -

Dàn ý phân tích bài thơ Chiếc lá đầu tiên (3 Mẫu)
TOP 3 Dàn ý phân tích Chiếc lá đầu tiên mà Download.vn đăng tải dưới đây được viết rất hay, dễ hiểu. Xếp hạng: 2,2 · 5 phiếu bầu -

Văn mẫu lớp 9: Đoạn văn phân tích nhân vật Kiều Nguyệt Nga (4 mẫu)
TOP 4 Đoạn văn phân tích nhân vật Kiều Nguyệt Nga trong “Lục Vân Tiên cứu Kiều Nguyệt Nga” giúp các em cảm nhận được vẻ đẹp của Kiều Nguyệt Nga. Xếp hạng: 4,6 · 5 phiếu bầu -

Phân tích nghệ thuật kể chuyện trong truyện Bí ẩn của làn nước
Phân tích nghệ thuật kể chuyện trong truyện Bí ẩn của làn nước giúp các em thấy được nghệ thuật trần thuật từ người kể chuyện ở ngôi thứ nhất. Xếp hạng: 4 · 3 phiếu bầu -

Viết đoạn văn phân tích tâm trạng nhân vật Thanh ở đoạn cuối truyện
Đoạn văn phân tích tâm trạng nhân vật Thanh ở đoạn cuối truyện gồm 4 mẫu cực hay, giúp các bạn trau dồi kiến thức để biết cách viết đoạn văn hay. Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu -

Văn mẫu lớp 9: Dàn ý Phân tích Lặng lẽ Sa Pa (3 mẫu)
Văn mẫu lớp 9: Dàn ý phân tích Lặng lẽ Sa Pa của Nguyễn Thành Long gồm 3 dàn ý chi tiết, giúp các em học sinh lớp 9 nắm được cấu trúc, biết cách lập dàn ý cho bài văn phân tích truyện ngắn Lặng lẽ Sa Pa thật hay. Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu -

Dàn ý phân tích đánh giá nhân vật Quận Huy trong đoạn trích Kiêu binh nổi loạn
Dàn ý phân tích đánh giá nhân vật Quận Huy trong đoạn trích Kiêu binh nổi loạn mang đến mẫu dàn ý chi tiết đầy đủ nhất để các bạn lớp 10 tham khảo. Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu -

Phân tích bài thơ Vịnh Tản Viên sơn của Cao Bá Quát (2 mẫu)
Phân tích bài thơ Vịnh Tản Viên sơn của Cao Bá Quát là tài liệu hữu ích bao gồm 2 đoạn văn mẫu hay nhất. Xếp hạng: 3