download.vn
  • Tất cả
    • Giáo án
    • Bài giảng
    • Học tập
    • Tài liệu
    • Hướng dẫn
    • Giáo án
    • Bài giảng
    • Học tập
    • Đề thi
    • Tài liệu Giáo viên
    • Word Tích hợp
    • Kế hoạch dạy học

thông tư 103/2021/tt-btc

  • 🖼️

    Mẫu Thông báo phát hành hóa đơn và quyết định về việc áp dụng hóa đơn tự in

    Theo Nghị định 51/2010/NĐ-CP của Chính phủ Quy định về hoá đơn bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ có quy định về việc phát hành hóa đơn và quyết định về việc áp dụng hóa đơn tự in. Xếp hạng: 2,5 · 2 phiếu bầu
  • 🖼️

    Mẫu số C3-01/NS: Giấy rút vốn đầu tư

    Mẫu số C3-01/NS: Giấy rút vốn đầu tư được ban hành kèm theo Thông tư 77/2017/TT-BTC ngày 28/07/2017 của Bộ Tài chính về hướng dẫn Chế độ kế toán Ngân sách nhà nước và hoạt động nghiệp vụ Kho bạc Nhà nước. Mời các bạn cùng tham khảo. Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu
  • 🖼️

    Thông tư 15/2022/TT-BTC

    Thông tư 15/2022/TT-BTC quy định về quản lý và sử dụng kinh phí sự nghiệp thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia Phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi giai đoạn 2021-2030, giai đoạn I: từ năm 2021 đến năm 2025. Mời các bạn cùng theo dõi tại đây. Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu
  • 🖼️

    Thông tư 30/2013/TT-BTC

    Thông tư 30/2013/TT-BTC hướng dẫn hoàn lại tiền thuế bảo vệ môi trường đối với túi ni lông làm bao bì đóng gói sẵn hàng hóa theo Nghị quyết 02/NQ-CP do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư 44/2021/TT-BTC

    Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Thông tư 44/2021/TT-BTC quy định về khung giá, nguyên tắc, phương pháp xác định giá nước sạch sinh hoạt. Mời các bạn cùng theo dõi nội dung Thông tư tại đây. Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu
  • 🖼️

    Thẻ quầy hàng

    Thẻ quầy hàng là chứng từ theo dõi số lượng và giá trị hàng hóa trong quá trình nhập và bán tại quầy hàng, giúp cho người bán hàng thường xuyên nắm bắt tình hình nhập, xuất, tồn quầy. Mẫu thẻ quầy hàng được ban hành kèm theo Thông tư 99/2025/TT-BTC của Bộ Tài chính. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư 13/2019/TT-BTC

    Thông tư 13/2019/TT-BTC sửa đổi Thông tư 180/2015/TT-BTC hướng dẫn về đăng ký giao dịch chứng khoán trên hệ thống giao dịch cho chứng khoán chưa niêm yết do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành. Mời các bạn cùng tham khảo. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư hướng dẫn về thuế nhập khẩu đối với các mặt hàng được áp dụng ưu đãi thuế suất thuế nhập khẩu

    Thông tư số 36/2012/TT-BTC của Bộ Tài chính: Hướng dẫn về thuế nhập khẩu đối với các mặt hàng được áp dụng ưu đãi thuế suất thuế nhập khẩu Việt - Lào. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư 06/2020/TT-BCT

    Mời các bạn cùng tham khảo Thông tư 06/2020/TT-BCT được Bộ Tài chính về Sửa đổi Thông tư 03/2019/TT-BTC về Quy tắc xuất xứ hàng hóa. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư 199/2011/TT-BTC

    Thông tư 199/2011/TT-BTC hướng dẫn việc tổ chức bồi dưỡng và cấp chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng do Bộ Tài chính ban hành. Vậy sau đây là nội dung chi tiết Thông tư mời các bạn cùng theo dõi tại đây. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư số 71/2008/TT-BTC

    Thông tư số 71/2008/TT-BTC hướng dẫn thực hiện Quyết định số 965/QĐ-TTg ngày 21/07/2008 của Thủ tướng Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung các Quyết định số 289/QĐ-TTg ngày 18/03/2008, Quyết định số 602/QĐ-TTg ngày 22/05/2008 của Thủ tướng Chính phủ và sửa đổi, bổ sung Thông tư số 35/2008/TT-BTC ngày 25/04/2008 của Bộ Tài chính. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư số 86/2012/TT-BTC ban hành quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về dự trữ Nhà nước đối với vật liệu nổ công nghiệp - thuốc nổ Trinitrotoluen

    Thông tư số 86/2012/TT-BTC của Bộ Tài chính: Ban hành quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về dự trữ Nhà nước đối với vật liệu nổ công nghiệp - thuốc nổ Trinitrotoluen (TNT). Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư hướng dẫn chế độ báo cáo giá thị trường hàng hóa, dịch vụ trong nước, giá hàng hóa nhập khẩu

    Thông tư số 55/2011/TT-BTC của Bộ Tài chính: Hướng dẫn chế độ báo cáo giá thị trường hàng hóa, dịch vụ trong nước, giá hàng hóa nhập khẩu. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư số 223/2010/TT-BTC

    Thông tư số 223/2010/TT-BTC của Bộ Tài chính: Quy định việc lập dự toán, quản lý sử dụng và quyết toán kinh phí thực hiện Đề án đổi mới đồng bộ các hệ thống chỉ tiêu thống kê. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư 90/2019/TT-BTC

    Ngày 31/12/2019 Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Thông tư 90/2019/TT-BTC sửa đổi Thông tư 261/2016/TT-BTC quy định về phí, lệ phí hàng hải và biểu mức thu phí, lệ phí hàng hải và Thông tư 17/2017/TT-BTC hướng dẫn thu, nộp, quản lý và sử dụng phí, lệ phí hàng hải. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư hướng dẫn phương pháp tính toán các chỉ tiêu giám sát và tổ chức hoạt động giám sát nợ công

    Thông tư số 56/2011/TT-BTC của Bộ Tài chính: Hướng dẫn phương pháp tính toán các chỉ tiêu giám sát và tổ chức hoạt động giám sát nợ công và nợ nước ngoài của quốc gia. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư số 81/2010/TT-BTC

    Thông tư số 81/2010/TT-BTC của Bộ Tài chính: Hướng dẫn cơ chế đặt hàng trong lĩnh vực cung ứng dịch vụ công ích thông tin duyên hải. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư 117/2021/TT-BTC

    Bộ Tài chính ban hành Thông tư 117/2021/TT-BTC sửa đổi Thông tư 31/2019/TT-BTC hướng dẫn việc xác định nguồn kinh phí và việc lập dự toán, quản lý, sử dụng và quyết toán kinh phí thực hiện chính sách tinh giản biên chế. Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu
  • 🖼️

    Thông tư 331/2016/TT-BTC sửa đổi thông tư 256/2016/TT-BTC về lệ phí căn cước công dân

    Thông tư 331/2016/TT-BTC sửa đổi Thông tư 256 của Bộ Tài chính ban hành ngày về lệ phí cấp căn cước công dân. Thông tư quy định mức thu, chế độ thu, nộp và quản lý lệ phí cấp căn cước công dân Xếp hạng: 5 · 1 phiếu bầu
  • 🖼️

    Thông tư hướng dẫn thành lập, tổ chức, hoạt động, quản lý và sử dụng Quỹ phát triển khoa học và công nghệ

    Thông tư số 15/2011/TT-BTC của Bộ Tài chính: Hướng dẫn thành lập, tổ chức, hoạt động, quản lý và sử dụng Quỹ phát triển khoa học và công nghệ của doanh nghiệp. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư 72/2013/TT-BTC

    Thông tư 72/2013/TT-BTC sửa đổi Thông tư 119/2007/TT-BTC hướng dẫn công tác quản lý tài chính, giao kế hoạch cung ứng dịch vụ công ích bảo đảm hoạt động bay do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư 112/2017/TT-BTC

    Thông tư 112/2017/TT-BTC về sửa đổi Thông tư 227/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí kiểm định phương tiện phòng cháy, chữa cháy do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành. Thông tư bắt đẩu có hiệu lực kể từ ngày 11/12/2017. Mời các bạn cùng tham khảo. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư hướng dẫn chế độ thu, nộp và quản lý sử dụng lệ phí trong lĩnh vực xây dựng

    Thông tư số 33/2012/TT-BTC của Bộ Tài chính: Hướng dẫn chế độ thu, nộp và quản lý sử dụng lệ phí trong lĩnh vực xây dựng. Xếp hạng: 3
  • 🖼️

    Thông tư số 46/2011/TT-BTC

    Thông tư số 46/2011/TT-BTC của Bộ Tài chính: Quy định mức thuế suất thuế xuất khẩu mặt hàng dừa quả thuộc mã 0801.19.00.00 trong Biểu thuế xuất khẩu. Xếp hạng: 3
  • Quay lại
  • Xem thêm

Mới nhất trong tuần

  • Kể về một chuyến tham quan mà em nhớ mãi

    🖼️ 2 Dàn ý & 23 bài văn mẫu lớp 6
  • Dàn ý kể lại một trải nghiệm đáng nhớ về người thân trong gia đình

    🖼️ 10 mẫu dàn ý kể lại một trải nghiệm đáng nhớ
  • Giáo án PPT Hóa học 9 tích hợp Video AI

    🖼️ Giáo án PowerPoint Khoa học tự nhiên 9 tích hợp AI
  • Giáo án PPT Vật lí 9 tích hợp Video AI

    🖼️ Giáo án PowerPoint Khoa học tự nhiên 9 tích hợp AI
  • Chia sẻ trải nghiệm chuyến về thăm quê ngoại với ông bà (5 mẫu)

    🖼️ Văn mẫu lớp 6
  • Viết bài văn kể về một trải nghiệm ở trường (5 mẫu)

    🖼️ Văn mẫu lớp 6
  • Kể về một việc tốt em đã làm (38 mẫu)

    🖼️ Văn mẫu lớp 6
  • Giáo án PPT Hoạt động trải nghiệm 4 tích hợp Video AI Học kì 1

    🖼️ Giáo án PowerPoint HĐTN 4 tích hợp AI Tuần 1-18
  • Giáo án PPT Hoạt động trải nghiệm 4 tích hợp Video AI (Cả năm)

    🖼️ Giáo án PowerPoint HĐTN 4 tích hợp AI
  • Giáo án PPT Lịch sử 8 tích hợp AI (Cả năm)

    🖼️ Giáo án PowerPoint Sử 8 tích hợp AI (Bài 1-9)

Tài khoản

Gói thành viên

Giới thiệu

Điều khoản

Bảo mật

Liên hệ

Facebook

Twitter

DMCA

Giấy phép Mạng Xã Hội số 569/GP-BTTTT. Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 30/08/2021. Chịu trách nhiệm nội dung: Lê Ngọc Lam. Cơ quan chủ quản: CÔNG TY CỔ PHẦN MẠNG TRỰC TUYẾN META. Địa chỉ: 56 Duy Tân, Phường Cầu Giấy, Hà Nội. Điện thoại: 02.432.233.396. Email: downloadvn@meta.vn. Bản quyền © 2026 download.vn.
✓